Menene Yaren Ƙaunar Dabbobinku?Jagora don Fahimtar da Ƙarfafa Haɗin Ku Tare da Dabbar Ku

Wanda ya rubuta: Rob Hunter

Ma’anar harshen soyayya yana nufin hanyoyi na musamman da mutum ko dabba ke nuna cewa suna kula da wani.Harsunan ƙauna suna bayarwa da karɓa, ma'ana ba wai kawai sun haɗa da yadda dabbar dabba ke zaɓa don nuna ƙauna ba, har ma da yadda suka fi son samun ƙauna.Koyon karanta yaren soyayyar dabbobin ku shine mabuɗin don gina haɗin gwiwa mai ƙarfi har tsawon rayuwa.

 微信图片_202302131445043

Menene yarukan soyayyar dabbobi?

Harsunan ƙauna guda biyar don dabbobin gida suna faɗuwa a ƙarƙashin nau'ikan gama gari iri ɗaya kamar yadda suke yi ga mutane:

  1. Kalmomin Tabbatarwa:Wannan yaren soyayya na dabbobi yana nufin yadda muke amfani da muryoyin mu da siginonin da ba na magana ba don nuna ƙauna.
  2. Lokacin inganci:Wannan yaren soyayya na dabbobi yana nufin yadda muke zaɓen zama tare.
  3. Taɓawar Jiki:Wannan yarukan soyayya na dabbobi suna nufin yadda muke amfani da tuntuɓar jiki don haɗawa da dabbobinmu.
  4. Ayyukan Sabis:Wannan yaren soyayya na dabbobi yana nufin ayyukan da za mu iya ɗauka waɗanda ke sama da sama don faranta wa dabbobinmu farin ciki.
  5. Bayar da Kyauta:Wannan yaren soyayya na dabbobi yana nufin lada da abubuwan mamaki da muke ba dabbobinmu, kawai saboda muna son su.

Harsunan soyayya guda 5 don karnuka

Shin kun taɓa mamakin yadda za ku san ko kare ku yana son ku?Ko ta yaya za ku nuna ƙauna ga kare ku ta hanyar da ke da ma'ana ta musamman?Fahimtar yaren soyayya na kare zai taimake ku da abokin ku kusanci fiye da kowane lokaci.

Kalmomin Tabbatarwa ga karnuka

Karnuka suna nuna ƙauna ga danginsu tare da sigina iri-iri.Lokacin da karenka ya gaishe ka a bakin kofa da wutsiyarsa yana kaɗawa, a bayyane yake yana farin cikin ganin wanda yake ƙauna!Karnuka kuma suna cuɗanya da juna ta hanyar ado, wanda a gare mu yana iya nufin samunyawan lasaa fuskarmu da hannayenmu.Kuma ko kun san cewa, a cewar Ƙungiyar Kennel ta Amirka,atishawaHakanan zai iya zama alamar kare ku yana son ku kuma yana son yin wasa?Don nuna wa karenku wasu ƙauna tare da kalmomi na tabbatarwa, za ku iya magana da shi kawai!Duk da yake dabbobi ba sa fahimtar kalmomin da muke faɗa koyaushe, sautin muryarmu na iya ma'ana da yawa a gare su, don hakamagana da kare ka cikin dumi, sautin wasa, kamar yadda za ku yi da jariri, na iya zama alama bayyananne cewa kuna ƙaunarsa - ko da yaya wauta ce a gare mu!

Quality Time for karnuka

Wani lokaci, yana kama da karnukanmu za su ciyar da kowane sakan na kowace rana tare da mu idan za su iya!Idan karenku ya snuggles kusa da ku a kan kujera ko ya huta a ƙafafunku yayin da kuke aiki, yana nuna muku cewa babu wani abu da ya fi so ya yi a wannan lokacin fiye da kasancewa a gefen ku.Kuna iya raba lokaci mai inganci tare da kare ku ta hanyar tabbatar da keɓance lokuta a cikin yini waɗanda ke game da shi duka.Tafiya cikin sauri a cikin maƙwabtanku, saurin yaƙi tare da abin wasan da aka fi so, ko tafiya zuwa wurin shakatawar kare duk hanyoyin da za ku iya yin mafi kyawun lokaci tare da kare ku.

微信图片_202302131445044

Taɓawar Jiki don karnuka

Shin karenka ya taɓa taɓa maka don jan hankalinka, ko ya kwantar da kansa a gwiwa ya kalli idanunka?Waɗannan su ne wasu hanyoyin da karnuka ke amfani da taɓawa ta jiki don haɗawa da ƙaunatattuna.Kuma ba shakka, kiwo, kai da goge-goge duk hanyoyin da za ku iya nuna wa karenku wasu ƙauna.Kula da halayen kare ku don koyon irin taɓawar jiki da ya fi so.Misali, wasu karnuka suna jin daɗin rungumar su, ammarunguma yana sa wasu karnuka rashin jin daɗi.Idan kunn karenku ya ragu kuma ya ba ku ido na gefe lokacin da kuka yi ƙoƙari ku rungume shi, ku manne wa pats da shafa cikin ciki don nuna masa kuna kula!

Ayyukan Sabis na karnuka

Karnuka sananne ne don dogon tarihin hidima ga abokan aikinsu na ɗan adam, farawa dakawancen farauta dubun dubatar shekaru da suka wuce.A yau, karnuka har yanzu suna yi mana hidima a manyan hanyoyi: karnuka masu hidima suna sadaukar da rayuwarsu don taimaka wa mutane su shawo kan nakasa da sarrafa lafiyar jiki da ta hankali.Amma ayyukan hidima ba dole ba ne su zama babba don zama masu ma'ana!Karnuka suna yin ƙananan motsin rai kowace rana don nuna ƙauna.Halaye masu sauƙi kamar zuwa lokacin da aka kira ku ko jiran ku a bakin ƙofa ayyuka ne na hidima.Kuna iya mayar da soyayya tare da ƙananan ayyukan yau da kullum kamar goge kare ku, buɗe kwalban man gyada don jin daɗin jin dadi, ko ɗaga labule don ya iya gani ta taga.

微信图片_202302131445045

Kyauta ga karnuka

Bayarwa muhimmin harshe ne na soyayya ga halittun zamantakewa kamar karnuka.Idan karenka ya kawo maka abin wasan da ya fi so, sau da yawa yana nufin yana so ya yi wasa, kuma yana shirye ya raba wannan abu mai daraja tare da kai saboda ya amince da kai kuma yana son ka shiga cikin nishaɗin!Idan karenka mai bayarwa ne kuma kana son mayar da alheri, kula da abin da ke sa shi farin ciki!Idan kare yana da kuzarin abinci, magunguna na iya zama cikakkiyar kyauta.Idan kare naka yana son tauna ko debo, ba za ka iya yin kuskure da kayan wasan yara ba.Kuma idan kare ku kawai yana so ya bi ku a duk rana, da alama yana daraja hankali daga gare ku fiye da kowane kyautar kayan da za ku iya bayarwa!

Harsunan soyayya 5 don kuliyoyi

Alamun soyayyar cat ba koyaushe suke bayyana ba kamar yadda zasu iya zama ga karnuka.Amma idan kuna mamakin yadda za ku san idan cat ɗinku yana son ku, kawai ku yi haƙuri kuma ku nemi alamun da hankali.Ba da daɗewa ba za ku lura da cat ɗin ku yana nuna ƙauna koyaushe.

Kalmomin Tabbatarwa ga kuliyoyi

Shin, kun san cewa kuliyoyi sun sami takamaiman sauti don sadarwa tare da mu?Da yawa daga cikin meows da purrs da muke ji na kunnuwa ne kawai, kuma ba a amfani da su lokacin da kuliyoyi suke magana da juna.A wasu kalmomi, a cikin dubban shekaru suna zaune tare, kuliyoyi sun koyi "magana mutum!"Duk da yake meows na iya zama da wahala a yanke hukunci, kula da lokacin da cat ɗin ku zai iya taimaka muku fahimtar abin da take ƙoƙarin faɗi.Cats da yawa suna amfani da meow na musamman lokacin da suke gaishe mu, hanyarsu ta cewa “yana da kyau ganin ku!”Kamar karnuka, kuliyoyi da yawa suna amsawa da kyau idan muka yi magana da su cikin laushi, sautin ƙauna - don haka kada ku yi shakkar gaya wa cat ɗin ku yadda kuke son ta!Wasu kuliyoyi ma sun koma baya lokacin da muka yi musu ido, suna ba mu wata hanya ta musamman don haɗawa ta hanyar faɗar murya.

Quality Time for Cats

Cats ba koyaushe suna zamantakewa kamar karnuka ba, amma wannan yana nufin cewa lokacin da suke yin hulɗa tare da mu zai iya zama mafi daraja!Ga cat, sau da yawa kawai kasancewa a cikin daki tare hanya ce ta ciyar da lokaci mai kyau.Saboda kuliyoyi sau da yawa suna son zama su kaɗai, kawai kiran cat ɗin ku a kan gado ko kujera yayin da kuke kallon binge na iya zama babban nau'i na ingantaccen lokacin zamantakewa.Kuma idan cat ɗinka shine nau'in wasa, ba da lokacin yin amfani da ita tare da kayan wasan yara kamar masu nunin laser ko kayan wasan wasan catnip a kan kirtani na iya zama tushen lokaci mai inganci wanda ke jin daɗin ku duka kuma yana taimakawa ƙarfafa haɗin da kuke rabawa.

Taɓawar Jiki don kuliyoyi

Cats sau da yawa suna zama kaɗai a cikin yanayi, amma idan sun taru, yin ado yana ɗaya daga cikin manyan hanyoyin haɗin gwiwa da juna.Idan katsin ku ya labe ku, alama ce da ke ganin ku a matsayin ɗan uwa.Wani motsin jiki da kuliyoyi ke amfani da shi shine kai-bashi, ko “bunt kan,” kamar yadda ake kira da fasaha.Wannan kyakkyawar gaisuwa ita ce yadda kuliyoyi ke cewa ina son ku, kuma tana ɗaya daga cikin kyawawan abubuwan da kuliyoyi suke yi!Idan kuna son mayar da alamar, za ku iya durƙusa ƙasa ku ba kunci ko goshin ku ga cat ɗin ku.Yin kiwo da goga katsina kuma manyan hanyoyi ne don ramawa halin ado na cat ɗin da nuna mata kuna kula.

微信图片_202302131445041

Ayyukan Sabis na kuliyoyi

Grooming wani nau'i ne na haɗin kai na zamantakewa wanda kuma yana aiki azaman aikin sabis.Lokacin da kyanwa suke angwance da juna, suna tsaftace rigar juna, suna cire gashin da ba su da kyau da cutarwa kamar ƙuma da kaska.Idan ya zo ga ayyukan hidima da za mu iya bayarwa, ba su kwalin kwalin tsafta akai-akai yana ɗaya daga cikin abubuwan taimako da za mu iya yi wa kuliyoyi.Ayyuka masu sauƙi na yau da kullun kamar ciyar da cat ɗinku da sanyaya ruwan sha wasu ayyuka ne na sabis waɗanda ke da nisa don gaya wa cat ɗin ku yadda take nufi a gare ku.

Kyauta ga kyanwa

A cikin daji, kuliyoyi masu uwa suna dawo da kyaututtuka ga kyanwansu a matsayin ganima.A cikin gidanku, wannan ɗabi'a na ɗabi'a na iya nunawa ta sigar sabon linzamin kwamfuta ko kadangare a bakin ƙofarku.Duk da yake waɗannan kyaututtukan na iya yi muku ɗan ban haushi, ku tuna cewa ta fuskar kyanwar ku, ta kawo muku kyauta ta musamman!Ko da kuliyoyi na cikin gida na iya kawo muku kwari ko gizo-gizo wanda ya sami damar shiga ciki.Kuna iya dawo da ni'imar (kuma ku taimaka hana cat ɗin ku kawo masu gida!) Ta hanyar ba wa cat ɗin wasan wasan ku waɗanda ke kwaikwayi ganima na daji da kuma shiga cikin ilhama.Kuma kamar karnuka, yawancin kuliyoyi za su ji daɗin samun lafiyayyen magani kowane lokaci da lokaci.

微信图片_202302131445042

To menene yaren soyayyar dabbobin ku?Kula da dabi'un dabbobin ku don ganin yadda suke nuna ƙauna a gare ku, kuma ku mai da hankali sosai.Komai menene yaren soyayyar dabbobinku, fahimtar yadda suke bayyanawa da fahimtar soyayya zai buɗe sabon matakin haɗin gwiwa a cikin dangantakar da kuke rabawa.


Lokacin aikawa: Fabrairu-13-2023