Nasihu don ɗaukar Karenku zuwa Gidan Abinci ko Bar Patio

mutum-738895_1280

Yanzu da yanayi ya yi zafi, yawancin mu muna shirye mu fita waje mu more tsawon kwanaki da maraice masu daɗi ta hanyar haduwa da abokai kan abubuwan jin daɗi da abinci a waje.An yi sa'a, ƙarin gidajen cin abinci na kare-kare da wuraren shakatawa suna ba da dama don kawo abokanmu masu fusata tare.Yana da kyau koyaushe ku shirya gaba kuma ku san ɗakin cin abinci ko mashaya da'a na karnuka.Shi ya sa muka tattara jerin shawarwari don taimaka muku jin daɗin lokacinku tare. 

Bincika dokokin gidan abinci da mashaya

Idan kun taɓa tunanin kawo kare ku zuwa gidan abinci, kuna iya sanin cewa Hukumar Abinci da Magunguna (FDA) gabaɗaya ta hana dabbobi a cikin gidajen abinci, ban da karnukan sabis.Amma labari mai dadi shine cewa jihohi 20 yanzu suna barin karnuka a gidajen cin abinci da wuraren shakatawa na waje.Don haka, kafin ku fita tare da abokinku, kuyi bincike cikin sauri akan wayarku ko kwamfutar tafi-da-gidanka don ganin ko akwai wuraren shakatawa na kare kare, gidajen abinci ko wuraren shakatawa a yankinku, kuma ba zai taɓa yin zafi ba don yin kira da tabbatar da manufofinsu.

Horar da kare ka kafin fita

Baya ga sanin ainihin umarnin kare, Ƙungiyar Kennel ta Amurka ta ba da shawarar yin amfani da alamar "bar shi" don taimakawa kare ka ya yi watsi da abubuwa kamar abincin da aka sauke ko kuma ɗaya daga cikin sauran abubuwan da kare ka zai iya fuskanta. Har ila yau shawarar shine "kalle ni" don taimaka wa karenka ya mai da hankali gare ka don kada ya yi ƙoƙari ya bincika sauran tebur da alamar "wuri" ta amfani da tawul ko ƙaramin bargo don nuna wa karenka inda zai kwanta yayin da kake ci. kare ko kuma kuna fara farawa, masu horarwa na nesa manyan kayan aiki ne don koyarwa da ƙarfafa ƙwarewar da ake buƙata don kiyaye kare ka a wurin cin abinci da lokacin da kuka bar shi daga leash.

kare-2261160_640

Yi la'akari da halin kare ku

Yana iya zama a bayyane, amma ɗaya daga cikin muhimman al'amurran da ke kula da halin kare ku a kan patios shine kallo kuma ku san shi.Idan karenku ya nuna damuwa da harshen jiki mai ban tsoro a kusa da taron jama'a ko baƙi, yana iya zama mafi kyau a bar su su zauna a gida su yi wani abu da suke jin daɗi lokacin da kuka dawo.Idan suna da saurin zafi, tabbatar da samun wuri mai inuwa, sami kwanon ruwa kuma ku guje wa zafin rana.Idan kana da kare mai kuzari, kai shi yawo kafin ka fita domin ya kasance a shirye ya huta a gidan abinci.

Kawo abubuwan da ake bukata

Idan kana tuƙi zuwa inda za ka, za ka iya kiyaye abokinka daga yawo cikin yardar kaina a kusa da mota tare da Happy Ride® Collapsible Travel Crate ko 3 cikin 1 Harness wanda ke manne da bel ɗin kujerar motarka.Kamar yadda aka ambata, yana da kyau koyaushe don tabbatar da abokinka yana shan ruwa mai daɗi.Yawancin gidajen cin abinci da sanduna na iya ba da kwanon ruwa, amma ba a buƙatar su, don haka yana da hikima don kawo kwano don tabbatar da abokin ku ba zai ji ƙishirwa ba.

Yi da'a mai kyau

Menene ka'idojin ladabi na baranda don karnuka?Ga da yawa daga cikinmu, kyawawan dabi'un gidan abinci abu ne da muka koya daga iyayenmu, kuma ba shi da bambanci ga yaranmu masu fusata.Duk wanda ke kusa da ku zai yaba da kyawawan ɗabi'u na doggy, kuma hakan zai hana haifar da kulawa mara kyau ta yadda ku da ɗan ɗigon ku za ku more jin daɗin kanku.

Leasing karenku a gidan cin abinci ko baranda yana da mahimmanci ga da'a mai kyau.Kuskure na gama gari suna amfani da leshi mai tsayi ko mai ɗaurewa da ɗaure leash zuwa tebur.Wannan na iya haifar da tafiye-tafiye, haɗuwa, konewar igiya ko karyewar kayan daki wanda ke haifar da babban rikici ko rauni.Yin amfani da daidaitaccen ɗan leshi a wuyan hannu shine hanya mafi kyau don hana wannan.Idan karenka ya yi ƙoƙari ya ja a kan leash lokacin da ya ga wani abu mai ban sha'awa, Easy Walk® Harness ko Gentle Leader Headcollar yana da dadi, kayan aiki masu tasiri don koya masa kada ya ja, ko kuma idan ka fi son abin wuya, Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙaura ne mai Ƙaƙƙa ) ya yi don koya masa. lafiya, tausasawa hanya don ƙarfafa hali mai kyau.

Yi hankali da sauran majiɓinta

Lokacin da ya zo wurin cin abinci a waje tare da karnuka, za ku so ku tabbatar da cewa ba su ziyarci wasu teburi suna neman kulawa ko kayan abinci ba.Kuna iya taimakawa guje wa wannan ta hanyar nemo tebur a kusurwa ko nesa da wuraren da ake yawan zirga-zirga.Kamar yadda aka ambata, koyaushe ku kiyaye ɗan ku kusa kuma ku guji barinsa ya kusanci wasu.Yana iya zama mai jaraba don kare ku ya roƙe ku (ko wasu), don haka kayan wasan yara na kare da ke riƙe ko ba da magani, kamar Busy Buddy® Chompin' Chicken ko Slab o' Sirloin, hanyoyi ne masu kyau don kiyaye shi.

Wasu karnuka suna da abubuwan da za su faɗi fiye da wasu, kuma abokinka na iya fara yin haushi a cikin saiti tare da ɗimbin ƙarfafawa.Alal misali, idan kuna da wahalar kiyaye kare ku a gidan cin abinci, gwada dabbobi ko raba su da abin sha ko abin wasa ko ɗan gajeren tafiya a kusa da shingen.Wata mafita ita ce a yi amfani da abin wuya don taimakawa koyawa abokinka yin haushi yayin da kake waje da kusa.Akwai nau'ikan kwalaben haushi da yawa, gami da Spray Bark Collars, Ultrasonic, Vibration da ƙwanƙolin haushi na gargajiya.Dukansu amintattu ne kuma ingantattun mafita, saboda haka zaku iya zaɓar abin wuyan da ya fi dacewa da halayen kare ku kuma ku ji daɗin tafiya cikin nutsuwa da kwanciyar hankali.

Ku sa ido kan kare ku

Wannan na iya zama kamar rashin hankali, amma, dangane da kowane iyaye nagari, yana da kyau koyaushe ku sa ido kan yaronku mai fashe.Ta wannan hanya, za ku iya gaya yadda yake yi kuma idan yana farin ciki, damuwa, rashin jin dadin kwarewa ko ƙoƙarin ɓoye wani abincin da ya gani a ƙarƙashin teburin kusa da ku.Ba duka karnuka ne ke da halin cin abinci ba kuma wasu na iya samun matsala a wuraren jama'a ko wuraren da aka rufe.Ko babba ne ko ƙanana, ga waɗannan karnuka, yana da kyau a sami wata hanyar da za ku ciyar da lokaci tare da ku duka biyu za ku ji daɗi.

Za ku sami wuraren da ke ba da damar cin abinci a waje tare da karnuka kusan duk inda kuka je.Wasu ƴan tsana a zahiri sun dace, yayin da wasu na iya buƙatar taimako.Amma, tare da ɗan ƙaramin horo, zaku iya shakatawa kuma ku ji daɗin fa'idodin zamantakewa tare da kare ku a mashaya ko gidan abinci.


Lokacin aikawa: Afrilu-11-2023