Rage Damuwar Dabbobinku Lokacin Suna Gida Shi kaɗai

1

Dukanmu mun kasance a wurin - lokaci ya yi da za mu tafi aiki amma dabbar ku ba ya son ku tafi.Zai iya zama damuwa a gare ku da dabbar ku, amma alhamdulillahi akwai wasu matakai da za ku iya ɗauka don taimakawa abokin ku mai fushi ya ji daɗin zama a gida shi kaɗai.

Ta yaya za ku taimaka wa dabbar ku ya rage damuwa idan lokacin tafiya ya yi?

Ga wasu kuliyoyi da karnuka, sanin kuna shirin barin gida na iya zama tushen damuwa.Wasu dabbobin gida na iya yin tafiya, ɓoye ko kuka lokacin da suka gane cewa kuna shirin fita daga kofa.Ko da yake za ku dawo, yana iya zama abin ban tausayi ganin abokin ku yana damuwa.Kamar yadda yake tare da sauran abubuwan damuwa, amma abubuwan da suka wajaba na rayuwar dabbobi (ƙusa ƙusa, kowa?), Ɗaya daga cikin mafi kyawun hanyoyin da za a magance tashin hankali shine juya tafiyarku ta yau da kullum zuwa wata dama don jin dadi.Ga kuliyoyi, ɗayan mafi kyawun hanyoyin da za a ba da hankali daga damuwa shine tare da atomatik, kayan wasan lesa na mu'amala.Wasu ma suna ba da yanayin da ke kunna bayan kun tafi ranar.Mu masu karnuka mun san cewa magani galibi shine hanya mafi kyau ga zuciyar abokinmu.Haɗa magunguna tare da kayan wasan yara yana ba ɗan jaririn ku ƙalubale mai ban sha'awa wanda zai kawar da hankalinsa daga rashi.Ta hanyar sanya waɗannan lokutan farin ciki na yau da kullun na yau da kullun duk lokacin da kuka tafi, zaku iya horar da dabbar ku don a zahiri sa ido don kallon ku kuna shirin barin.

Ta yaya za ku tabbatar da cewa dabbar ku tana da duk abin da za su buƙaci lokacin da ba ku gida?

Ɗaya daga cikin damuwa da yawancin mu ke da lokacin barin dabbobinmu don rana shine cewa za su iya jira don abincin dare, musamman ma idan jadawalin mu ba shi da tabbas ko kuma idan zirga-zirga ya kama mu.Hanyoyin da ba su dace ba na iya damuwa da dabbobin mu su ma.Ɗaya daga cikin mafi kyawun hanyoyin da za a taimaka wajen kiyaye lafiyar yau da kullum shine samar da dabbar ku da wanifeeder ta atomatik.Waɗannan masu ba da abinci suna ba ku damar tsara abincin dabbobin ku a gaba, don haka ba za ku taɓa damuwa da jin yunwa ba idan kun makale a cikin zirga-zirga na ƴan sa'o'i.Wasu masu ciyar da abinci ma suna ba ku damar ciyar da dabbar ku a kowane lokaci daga wayar ku.Bayar da dabbobin ku na yau da kullun na yau da kullun na abinci zai taimaka rage wasu damuwa ga kowannenku.Ƙara amarmaro na dabbobidon tabbatar da cewa dabbar ku koyaushe yana da sabo, ruwa mai gudana don sha duk tsawon yini.

Me za ku iya yi don taimaka wa dabbar ku ta sami kwanciyar hankali yayin da ba ku nan?

Shin kuna mamakin inda dabbobinku suke ciyar da mafi yawan lokutansu lokacin da ba ku gida?Dukanmu muna son tabbatar da cewa dabbobinmu suna da wurin jin daɗi don ciyar da waɗannan sa'o'i.Amma wasu dabbobin gida, musamman ƙanana ko tsofaffi, na iya samun matsala zuwa wuraren da suka fi so idan ba ka can don taimaka musu.Saitin matakan dabbobi masu amfani na iya ba abokinka haɓakar da yake buƙata don tashi kan kujera don duba tagar.Yawancin salo suna ninka don ajiya, saboda haka zaku iya ajiye su har sai lokacin da kuka tafi.Kuma idan dabbar ku na son yin tururuwa a ƙarƙashin murfi, ƙaƙƙarfan shimfidar gadon gado zai ba shi damar tashi da sauka cikin sauƙi idan yana jin kamar yin barci yayin da kuka tafi.Dabbobin dabbobi da yawa suna samun ta'aziyya ta hanyar kasancewa kusa da gadon gadonku ko kujerar da kuka fi so yayin da ba ku nan saboda suna jin kamshin ku.Baya ga naps, lokacin tukwane muhimmin aiki ne ga dabbar ku ko kuna gida ko a'a.Ƙofar dabbobi za ta ba abokinka 'yancin tafiya lokacin da yanayi ya kira, tare da zaɓuɓɓuka don waje ko don keɓantawa ta amfani da akwatin zuriyar dabbobi.

Idan kun sami damar kawo dabbar ku fa?

Hanya mafi kyau don hana damuwa daga kasancewa a gida kadai shine kawai kawo dabbar ku tare!Tafiya tare da dabbobin gida na iya zama wani lokacin damuwa a ciki da kanta, amma akwai hanyoyin da za a tabbatar da tafiya mai sauƙi a gare ku da fasinja.Wurin zama mai ƙarfafawa zai bari dabbar ku ta ga taga motar yayin da aka kulle shi cikin aminci. Katangar kare zai taimaka muku kiyaye dabbar ku a cikin kwanciyar hankali a wurin zama na baya, komai jin daɗinsa na fita da kusa.Mun san babu wani abu mafi kyau fiye da samun dabbar ku a gefen ku, ko kuna gida ko a waje.

Dabbo mai farin ciki dabba ne mai natsuwa, ƙarfin zuciya, kwanciyar hankali.Ka tuna, damuwa na rabuwa na iya zama matsala mai tsanani ga wasu dabbobin gida.Idan kun damu da cewa dabbar ku na fama da damuwa yayin da ba ku, da fatan za a tuntuɓi likitan ku.Maganganun da aka bayar a nan na iya zama mai girma don taimakawa rage damuwa, amma za su fi tasiri idan aka haɗa su da shawara daga amintaccen likitan dabbobi.


Lokacin aikawa: Juni-01-2023