Nasihun Tsaron Balaguro na bazara
Tabbatar cewa tafiya ta dace don dabbar ku.Kafin bincika hanya mafi kyau don tafiya tare da kare, yi la'akari da ko ya kamata ku kawo ɗan ƙaramin ku tare da kwata-kwata.Duk da yake duk muna son ciyar da hutun bazara tare da karnukanmu, yana da mahimmanci mu lura cewa ba duk tafiye-tafiye da wuraren zuwa ne abokantaka na dabbobi ba.Wani lokaci mafi kyawun zaɓi shine a sami amintaccen mazaunin dabbobi yana kallon abokin ku har sai kun dawo.Idan ba ku da tabbacin ko tafiya za ta kasance lafiya ko jin daɗi ga dabbar ku, tuntuɓi likitan ku.
Ka guji barin karenka a cikin mota babu kula.Wannan shawara ce mai mahimmanci ga duk wanda ke mamakin yadda ake kiyaye karnuka a cikin motoci, musamman a lokacin zafi.Ko da a ranakun sanyi, cikin mota na iya yin zafi mai haɗari cikin ɗan gajeren lokaci idan rana tana haskakawa.A duk lokacin da zai yiwu, koyaushe kawo karenka tare da kai lokacin da kake barin abin hawa.
Kafin ka tafi, nemo likitan dabbobi na gida a inda kake.Lokacin tafiya tare da dabba, ba ya jin zafi don yin hankali sosai.Don tabbatar da cewa kun shirya don wani abu, nemi likitocin dabbobi a yankin da za ku ziyarta don sanin lokacin da inda za ku je, kawai idan akwai.Har ila yau, idan kare ku yana kan kowane magani, tabbatar da kun shirya waɗannan a wuri mai tsaro kuma ku kawo takardun likitancin kare ku tare da ku.
Taimaka wa kare ku shiga da fita.Shin karenku ya taɓa yin gwagwarmaya don tsalle cikin mota?Yana jinkirin tsalle?Shin ka taba takurawa bayanka sai ka sunkuyar da kai ka bashi kara?Ga iyayen dabbobi da yawa, amsar eh ga duk abubuwan da ke sama.Dog ramps da matakai hanya ce mai ban mamaki don ɗaukar ƙoƙari daga ɗora karnuka a cikin motoci, adana haɗin gwiwa da naku a lokaci guda!
Sanya karenka a wurin zama na baya.Ko kana da matukin jirgi guda ɗaya ko karnuka da yawa a cikin motar, zai fi aminci ga kowa idan kowane kare da ke hawa cikin motar ya tsaya a kujerar baya.Karnuka a wurin zama na gaba na iya zama haɗari mai haɗari kuma suna cikin haɗarin rauni idan jakunkunan iska.Lokacin tafiya tare da ɗan kwikwiyo a cikin mota, ƙaƙƙarfan karen balaguron balaguro shine wuri mafi kyau don su kwanta lafiya yayin da kuke kan hanya.Wannan akwatin kare mai ɗaukar hoto don motoci yana ɗaure cikin bel ɗin motar ku don amintaccen tafiya.
Sanya karenka da bayanin lamba.Yayin da suke cikin sabon wuri, karnuka wani lokaci suna da ɗan sha'awar sha'awa kuma suna ƙoƙarin yawo da bincike.Idan karenku ya rabu da ku, yana da mahimmanci musamman cewa yana da bayanin ganowa tare da shi.Tabbatar cewa yana da alamun ID a kan abin wuyansa ko kayan aiki tare da sabunta lambar waya inda za'a iya samun ku.
Microchip ka kare don kwanciyar hankali.Baya ga tags, yana da kyakkyawan ra'ayi don samun microchipped kare ku.Wannan ƙaramin guntu mara lahani, wanda ƙwararrun likitocin dabbobi ya sanya shi a ƙarƙashin fata, ma'aikacin likitan dabbobi ko ma'aikacin ma'aikatar dabbobi za su iya duba shi don gano bayanan kare ku da sauri (sau da yawa gami da bayanan tuntuɓar ku) a cikin bayanan ƙasa.Microchips na iya zama ceto ga karnuka waɗanda suka yi asara a sabon wuri!
Kula da shimfidar shimfidar wuri mai zafi a wuraren ajiye motoci da titin titi.A cewar AKC, lokacin da ya kai digiri 85 ko ya fi zafi, akwai kyakkyawar dama cewa shimfidar ƙasa da yashi sun yi zafi sosai don ƙone ƙafafu na kare.Hanya mai kyau don bincika don ganin ko yana da lafiya tafiya ita ce gwada da hannunka ko ƙafar ƙafa - idan ba za ka iya riƙe fatarka da kankare ba, kwalta ko yashi cikin kwanciyar hankali na daƙiƙa 10, yana da zafi sosai ga kare ka!Gwada yin tafiya cikin ciyawa, ɗaukar abokinka idan ƙarami ne, ko la'akari da wasu takalman kare idan kuna shirin yawo a gefen titinan rana tare.
Rike kare ku a gefen ku.Tare da tsayawar rami a kan hanya da abubuwan kasada da zarar kun isa wurin da kuke, ƙwaƙƙwaran kare na iya yin babban bambanci idan ana batun kiyaye abokin ku kusa!Akwai zaɓuɓɓuka da yawa da ake da su, amma wasu daga cikin mafi kyawun kayan aikin tafiya an tsara su don ɗaure ɗan jaririn ku a cikin mota kuma su ba ku sassauci kan inda za ku haɗa leash, suna ba da abin da aka makala a gaba don taron jama'a ko abin da aka makala na baya nishadi da sassafe suna tafiya a bakin teku.
Nasihun Ta'aziyyar Balaguro na bazara
Yi tasha na yau da kullun.Tabbatar da tsayawa akai-akai don taƙaitaccen tafiye-tafiye na leashed don barin karen ku ya yi tukunyar da kuma shimfiɗa ƙafafunsa.Don dogayen tafiye-tafiye, yi la'akari da duba wuraren shakatawa na kare-kare da ke kan hanyarku.Wasu wuraren hutawa da wuraren tafiye-tafiye suna ba da wuraren shinge na musamman don karnuka.Yana da kusan ba zai yuwu a kula da buɗaɗɗen buɗaɗɗen ruwa a cikin abin hawa mai motsi ba, don haka tsayawar rami kuma shine mafi kyawun lokacin bayar da ruwan kare ku.
Kare wuraren zama daga gashi, tafin hannu da ƙari.Ɗaya daga cikin mafi sauƙi hanyoyin da za a yi motarka, babbar mota, minivan ko SUV mafi kyawun kare kare shine tare da murfin wurin zama mai hana ruwa.Rufin wurin zama yana da kyau don kiyaye gashin kare, laka mai laka da sauran ɓarna a cikin kujerun ku yayin kiyaye fasinja ɗin ku mai daɗi.
Ka ba wa ƙananan karnuka haɓaka.Ko da yara ƙanana za su iya samun nasu kujerar taga tare da daɗaɗɗen wurin zama mai ɗagaɗaɗɗen ƙararrawa wanda ya haɗa da maɗaurin aminci da mannewa cikin sauƙi zuwa madaidaicin kujerar mota.Wadannan suna hana ƙananan karnuka yawo a cikin mota kuma suna taimaka musu su shakata yayin da suke kallon duniya ta hanyar tagar mota.
Ka sanya wurin da za ku ji kamar gida.Abubuwan kamshi da aka sani suna da matuƙar mahimmanci don kiyaye kare ka cikin kwanciyar hankali a cikin sabon saiti.Kuna iya sa abokinku ya ji daidai a gida a wurin tafiya ta hanyar kawo barguna da ya fi so, gadaje na kare da kayan wasan yara tare.Ka ba shi lokaci don bincika gidansa na ɗan lokaci nesa da gida don ya saba da sabbin abubuwan gani, sautuna da ƙamshi.
Ka ba wa karenka sarari na kansa.Nemo wuri shiru don gadon kare ku, akwatuna da kayan wasan yara.Musamman idan wurin da kuka nufa yana cike da mutane, karnuka da yawa za su yaba da wurin kwanciyar hankali inda za su iya yin hutu daga duk hankali.Idan an ƙyale shi a kan kayan daki, matakan dabbobi marasa nauyi, masu ɗaukar nauyi na iya taimaka masa ya tashi da ƙasa.Sanya abincinsa da ruwansa kusa da inda zai same shi cikin sauki.
Ci gaba da kare kare ku da ruwa mai dadi.Shin kun taɓa kama kare ku yana shan ruwa a cikin tafkin ko yin samfurin ruwan teku?Ranar rana a bakin rairayin bakin teku ko patio na iya sa kowa ya ji ƙishirwa!Tabbatar kawo ruwa da kwano tare da kare kare ya sami ruwa mai dadi a duk inda kuka tafi.Kuma idan abokinka yana jin sanyi a otal ko haya don ranar, ba shi damar zuwa tacewa, ruwa mai gudana tsawon yini tare da maɓuɓɓugar dabbobi.
Manufa kan abincin da kare ya saba yi.Wata hanya don taimakawa kare ku ji a gida shine kiyaye lokutan cin abinci na yau da kullun.Idan tafiyar tafiyarku ta sa wannan ƙalubale, mai ciyar da dabbobi ta atomatik zai iya taimakawa wajen tabbatar da abokin ku yana samun abincinsa akan lokaci, kowane lokaci.
Ci gaba da jin daɗin ɗan wasan ku da kayan wasan yara masu nishadi na kare.Yawancin karnuka suna damuwa lokacin ziyartar sabon wuri a karon farko.Abin wasan wasan kare mai mu'amala shine cikakkiyar karkarwa don mai da hankalinsa kan nishadi yayin da yake samun sabawa da sabon kewayensa.Ana neman taimaka wa abokin ku ya kasance cikin sanyi?Za a iya cika abin wasan kare daskarewa da kayan abinci kamar man gyada, yogurt, broth da sauransu don abun ciye-ciye mai sanyi wanda zai taimaka masa ya doke zafi.Kuma kar a manta da kiyaye wasu kayan wasan kare da ke riƙe da su don sa shi farin ciki da shagaltuwa a kan tafiya gida.
Jerin Tafiyar Kare
Anan akwai jerin abubuwan gama gari don yin tafiya tare da kare ku lafiya, jin daɗi da jin daɗi wannan hutun bazara (kuma duk tsawon shekara!):
- Collar da alamun ID tare da bayanin lamba
- Leash da kayan aiki
- Jakunkuna
- Abincin kare
- Ruwa
- Abinci da kwanonin ruwa
- Kare turmi ko matakai
- Kare shinge ko zipline
- Murfin wurin zama mai hana ruwa
- Akwatin tafiya mai yuwuwa
- Jakar tafiya ta dabbobi
- Gadaje da barguna daga gida
- Mafarin dabbobi
- Mai ciyar da dabbobi ta atomatik
- Abubuwan wasan wasan karnuka masu hulɗa
Lokacin aikawa: Fabrairu-23-2023